![เล่นกับไฟ](https://i1.wp.com/www.rawitat.com/wp-content/uploads/2010/05/DSC_4286.jpg?resize=520%2C345)
Nikon D3s, Sigma 50/1.4, 50mm, f/2, 1/80s, ISO 2200. (click for bigger size)
เป็นภาพจากการแสดงที่ทางมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดให้กับผู้เข้าร่วมการแข่งขันคอมพิวเตอร์โอลิมปิกระดับชาติ (ทั้งอาจารย์ ครู นักเรียน และกรรมการที่เกี่ยวข้อง) ที่ ม.เชียงใหม่เป็นเจ้าภาพ
ตอนแรกว่าจะโพสท์แค่รูปเดียว แต่คิดไปคิดมาขอสัก 3 รูปก็แล้วกัน เนื่องจากมีการแสดงอยู่หลายชุด แต่ผมก็ไม่ได้จดบันทึกมา ว่าแต่ชุดมีชื่ออะไรบ้าง น่าเสียดาย น่าเสียดาย
ทั้ง 3 รูปนี้ อยู่ในข่ายเดียวกันทั้งหมด คือ “เล่นกับไฟ” ครับ
![DSC_4265.jpg](https://i0.wp.com/www.rawitat.com/wp-content/uploads/2010/05/DSC_4265.jpg?resize=520%2C345)
Nikon D3s, Sigma 50/1.4, 50mm, f/1.8, 1/80s, ISO 3200. (click for bigger size)
ขอปิด blog นี้ด้วยรูปนี้ครับ
![DSC_42931.jpg](https://i1.wp.com/www.rawitat.com/wp-content/uploads/2010/05/DSC_4293.jpg?resize=520%2C345)
Nikon D3s, Sigma 50/1.4, 50mm, f/2, 1/100s, ISO 200. (click for bigger size)
ป.ล. นี่เป็นครั้งแรกเลยนะเนี่ย ที่เอารูปลงที่ Blog ก่อนที่จะไปลง Flickr หรือ Twitpic :-D คิดว่าควรจะให้ priority ที่นี่ก่อนบ้างแล้ว แล้วค่อยเอาทั้งชุดไปลงที่ Flickr ทีหลัง ส่วน Twitpic น่ะเหรอ เอาไว้ใช้ casual photography กับ iPhone อย่างเดียวแล้วล่ะ